Ruka hadi maudhui kuu

Elimu inayotumia AI

Elimu ya STEM kwa Kiswahili sasa ni rahisi

Tengeneza maudhui bora ya STEM kwa Kiswahili kwa shule za msingi Tanzania — kwa sekunde, si saa.

50+
Masomo Yaliyotengenezwa
200+
Wanafunzi Waliofikiwa
5
Shule za Majaribio

Tuzo ya Uwasilishaji Bora katika AAIAC 2026. Tazama utafiti wetu

Somo la STEM kwa Kiswahili lililotengenezwa kwa AI
Imetengenezwa kwa AI

Changamoto

Wanafunzi wanaozungumza Kiswahili wanaachwa nyuma

Kadiri AI inavyobadilisha elimu duniani, mamilioni ya wanafunzi wanaozungumza Kiswahili hawapati maudhui bora ya STEM kwa lugha yao.

01

Kikwazo cha Lugha

Zana nyingi za elimu za AI zimeundwa kwa wazungumzaji wa Kiingereza, hivyo wanafunzi wa Kiswahili hukosa maudhui yanayofaa utamaduni wao.

02

Rasilimali Chache

Nyenzo za jadi za STEM kwa Kiswahili ni chache, zimepitwa na wakati, na hazina ushirikishaji wa medianuwai unaohitajika na wanafunzi wa sasa.

03

Uwezo wa Walimu

Walimu hawana zana za kutengeneza maudhui ya STEM ya kuvutia yenye medianuwai yanayoendana na mazingira ya hapa.

Vipengele vya Mfumo

Imeundwa kwa ajili ya darasa la Tanzania

Zana rahisi za AI zinazozingatia mtaala wa taifa, Kiswahili, na mazingira ya kila siku ambayo wanafunzi tayari wanayaelewa.

Mchoro uliotengenezwa kwa AI wa uwanja wa shule Tanzania unaotumiwa katika somo la sayansiImetengenezwa kwa AI · inazingatia mazingira ya hapa

Kujifunza kwa kuona katika mazingira halisi

Mazingira yanayofahamika hurahisisha kuelewa mawazo mapya.

Masomo yanaunganisha maelezo wazi ya Kiswahili na vielelezo vinavyoakisi shule na jamii za Tanzania.

Inaendana na mtaala

Maudhui yanaundwa kwa kuzingatia mtaala wa Tanzania kwa Darasa la 3–4.

Mitindo mbalimbali ya kufundisha

Chagua masomo ya kawaida, hadithi, mashairi, au maswali na majibu shirikishi.

Vielelezo vya kujifunzia

Tengeneza michoro na vielelezo vinavyozingatia mazingira ya hapa.

Tayari kwa muda mfupi

Andaa nyenzo kamili za darasani haraka, kisha zikague na ufundishe.

Shuhuda

Inaaminika na walimu

“Teknolojia hii inaweza kubadilisha jinsi tunavyofundisha sayansi. Maudhui bora ya STEM kwa Kiswahili huwasaidia wanafunzi wetu kuelewa dhana ngumu kwa urahisi.”
AJ
Amina Juma
Mwalimu wa Shule ya Msingi, Dar es Salaam

“Uwezo wa kupanua elimu bora kote Tanzania ni mkubwa sana. Mbinu hii inayotumia AI inashughulikia changamoto yetu kubwa zaidi.”

DM
Deospar Mwakibinga
Afisa Elimu wa Kata

“Mwanzoni nilikuwa na shaka, lakini ubora wake ulinishangaza. Inasikika kwa uhalisia na hutumia istilahi ambazo wanafunzi wangu tayari wanazijua.”

GK
Grace Kimaro
Mwalimu wa Sayansi, Mkoa wa Mara
Wadau wakitathmini maudhui ya STEM kwa Kiswahili yanayozalishwa na AI katika CoICT DLab

Taarifa ya mradi · 12 Agosti 2026

Wadau wathibitisha maudhui ya medianuwai ya STEM kwa Kiswahili yanayozalishwa na AI

Viongozi wa elimu, utafiti na teknolojia walikutana CoICT DLab kuchambua mchakato wa Elimu AI, kutathmini maudhui yake na kuandaa njia ya matumizi na upanuzi wenye kuwajibika.

Soma taarifa ya tukio

Maswali

Maswali, yamejibiwa kwa uwazi

Mambo ambayo walimu na viongozi wa shule huuliza kabla ya kutengeneza somo lao la kwanza.

Una swali jingine?

Tuandikie nasi tutakusaidia kuelewa kama Elimu AI inafaa kwa darasa au shule yako.

Tuma barua pepe kwa timu

Kwa sasa Elimu AI inasaidia Hisabati na Sayansi kwa Darasa la 3–4 katika shule za msingi Tanzania.

Elimu AI — STEM kwa Kiswahili kwa madarasa ya Tanzania | Elimu AI