Ruka hadi maudhui kuu
Elimu AI

Warsha ya wadau

Warsha ya Wadau wa Ngazi ya Juu Yathibitisha Maudhui ya STEM kwa Kiswahili Yanayozalishwa na AI

CoICT iliwakutanisha wadau wa elimu, utafiti na teknolojia ili kuchambua matokeo ya mradi, kujionea mfumo wa Elimu AI na kusaidia kuandaa hatua inayofuata ya matumizi yenye kuwajibika.

CoICT DLab, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam
Wadau waliokusanyika baada ya warsha kuhusu maudhui ya medianuwai ya STEM kwa Kiswahili yanayozalishwa na AI katika Chuo Kikuu cha Dar es Salaam
Washiriki wa warsha katika CoICT, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam. Picha kwa hisani ya CoICT/UDSM.

Kufungua mjadala

AI inaweza kupanua upatikanaji wa nyenzo bora za kujifunzia

Dkt. Amos Nungu, Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Sayansi na Teknolojia Tanzania (COSTECH), alikuwa Mgeni Rasmi na alifungua Warsha ya Ngazi ya Juu ya Uwasilishaji na Uthibitishaji wa Maudhui ya Medianuwai ya STEM kwa Kiswahili Yanayozalishwa na AI.

Katika hotuba yake, Dkt. Nungu alieleza umuhimu unaokua wa Akili Bandia katika ufundishaji na ujifunzaji. Alisisitiza kuwa AI na teknolojia za kidijitali zinaweza kuchochea mbinu mpya za elimu na kuchangia upatikanaji wa nyenzo bora za kujifunzia.

Mwasilishaji akionesha maudhui ya STEM kwa Kiswahili yanayozalishwa na AI kwa washiriki wa warsha
Wadau walipitia matokeo ya mradi na maudhui ya medianuwai yanayozalishwa na AI.

Kutoka utafiti hadi darasani

Kuonesha mchakato—na kuupima kwa kina

Warsha haikuishia katika kuwasilisha mradi pekee. Wadau walijionea mchakato mzima wa kutengeneza maudhui na kutathmini kama matokeo yake yako tayari kuwasaidia walimu na wanafunzi wa Tanzania.

  • Kuwasilisha matokeo ya mradi na ushahidi uliokusanywa hadi sasa
  • Kuonesha mchakato wa AI na maudhui ya medianuwai ya STEM kwa Kiswahili
  • Kuonesha Mfumo wa Usimamizi wa Ujifunzaji na maktaba ya maudhui ya Elimu AI
  • Kukusanya maoni kuhusu ubora, umuhimu, usahihi na urahisi wa kutumia maudhui
Wadau wakijadili matumizi ya baadaye ya maudhui ya STEM kwa Kiswahili yanayozalishwa na AI katika CoICT DLab
Majadiliano yalilenga ubora, uendelevu, matumizi katika taasisi na fursa za upanuzi.

Hatua zinazofuata

Kuandaa njia ya matumizi na upanuzi wenye matokeo

Majadiliano yalichunguza mahitaji ya kuligeuza bunifu hili kutoka matokeo yenye matumaini ya utafiti hadi kuwa rasilimali ya elimu inayotegemewa. Washiriki walijadili uendelevu, matumizi katika taasisi, uhawilishaji wa teknolojia na upanuzi.

Maoni yao yataongoza hatua inayofuata ya mradi na kufungua fursa za ushirikiano endelevu katika elimu, utafiti, serikali na teknolojia.

Maktaba ya maudhui ya STEM kwa Kiswahili ya Elimu AI ikionekana kwenye kompyuta wakati wa warsha
Maktaba ya Elimu AI huwapa walimu eneo la kufanyia kazi maudhui ya STEM kwa Kiswahili yaliyo tayari kwa darasa.

Taarifa ya warsha

Tazama taarifa ya ITV Tanzania

Taarifa hii ya dakika 2, iliyowasilishwa kwa Kiswahili, inaonesha warsha, maonesho ya mfumo na mitazamo ya wadau kuhusu matumizi ya AI kuimarisha maudhui ya elimu.

Video kwa hisani ya ITV Tanzania.

AI + Elimu + Kiswahili

Fursa mpya za ujifunzaji wenye ubunifu

Gundua maudhui ya darasani yanayoendelea kuandaliwa, au shirikiana nasi kuimarisha ushahidi, teknolojia na ushirikiano unaohitajika kwa upanuzi wenye kuwajibika.

Warsha ya Wadau Yathibitisha Maudhui ya STEM kwa Kiswahili Yanayozalishwa na AI | Elimu AI