Ruka hadi maudhui kuu

Dhamira Yetu

Kufikiria upya elimu kwa wanafunzi wa Kiswahili

Tunaziba pengo la kidijitali na la lugha katika elimu ya STEM kwa kutengeneza zana zinazotumia AI kuzalisha Maudhui bora yenye mizizi ya kitamaduni kwa Kiswahili.

Timu Yetu

Watu walio nyuma ya Elimu AI

Watafiti Wakuu

Dr. Salome Maro

Dr. Salome Maro

Mtafiti Mkuu

Uhakiki wa ubora wa Maudhui na upatanishi wa mtaala.

Prof. Joel Mtebe

Prof. Joel Mtebe

Mtafiti

Uimara wa kifundishaji na malengo ya mtaala.

Ms. Amina Kiluwasha

Ms. Amina Kiluwasha

Mtafiti

Uratibu wa wadau na usanifu wa kiolesura.

Dr. Aron Kondoro

Dr. Aron Kondoro

Mtafiti na Kiongozi wa Kiufundi

Usanifu wa mfumo wa AI na urekebishaji wa miundo.

Watafiti Wasaidizi

AK

Akil Khatri

Mhandisi wa Uzalishaji Maandishi

Uhandisi wa maagizo ya miundo ya maandishi na uboreshaji wa RAG.

AI

Avitus Ibrahim

Mtaalamu wa Uzalishaji Picha

Miundo ya AI kwa picha za kielimu na Maudhui ya kuona.

Wafanyakazi wa TIE na Waelimishaji

Dr. Fika Mwakabungu

Dr. Fika Mwakabungu

Mkurugenzi wa Mafunzo ya Mtaala

Kupatanisha Maudhui ya AI na viwango vya kitaifa.

KZ

Kwangu Zabrone

Mkurugenzi wa Utafiti na Machapisho

Mbinu bora za multimedia kwa Maudhui ya kielimu.

Utafiti

Kazi iliyotambuliwa na wenzetu katika elimu ya STEM kwa Kiswahili

Tunachunguza jinsi walimu wanavyopokea Maudhui ya darasani yaliyotengenezwa na AI — na tunashiriki tunayojifunza na jumuiya ya utafiti.

Kupokea Tuzo ya Uwasilishaji Bora katika AAIAC 2026

Tuzo ya Uwasilishaji Bora · AAIAC 2026

Teachers’ Perceptions of AI-Generated Kiswahili STEM Content in Primary Schools in Tanzania: A TPACK-Based Evaluation

Salome Maro, Aron Kondoro, Joel Mtebe

Iliwasilishwa katika Kongamano la 2 la Kimataifa kuhusu Maendeleo ya Akili Bandia katika Muktadha wa Afrika (AAIAC 2026).

Tazama kongamano

Washirika

Tunafanya kazi na taasisi zinazoongoza

Taasisi ya Elimu Tanzania

Taasisi ya Elimu Tanzania

Mshirika wa Mtaala

Mwongozo wa mtaala, uthibitishaji wa Maudhui, na upatanishi na viwango vya kitaifa.

COSTECH

COSTECH

Mshirika wa Ufadhili

Ufadhili wa utafiti na msaada kwa ubunifu wa elimu ya AI nchini Tanzania.

Wizara ya Elimu

Wizara ya Elimu

Msaada wa Sera

Upatanishi wa sera na msaada wa kupanua katika shule za Tanzania.

Kuhusu Elimu AI - Dhamira na Timu Yetu | Elimu AI